CHỒNG CÓ ĐƯỢC

ĐƠN PHƯƠNG LY HÔN VỢ

CHỒNG CÓ ĐƯỢC ĐƠN PHƯƠNG LY HÔN VỢ ? 💔

Pháp luật quy định người chồng được đơn phương ly hôn vợ khi có đủ các điều kiện sau đây:

1. Nếu có căn cứ về việc vợ có hành vi bạo lực gia đình hoặc vi phạm nghiêm trọng quyền, nghĩa vụ của chồng làm cho hôn nhân lâm vào tình trạng trầm trọng, đời sống chung không thể kéo dài, mục đích của hôn nhân không đạt được.

2. Không trong thời gian người vợ đang có thai, sinh con hoặc đang nuôi con dưới 12 tháng tuổi.

(Điều 51, 66 Luật Hôn nhân và gia đình)

CÔNG TY TNHH PHÁP LÝ THUẬN THIÊN

Thuan Thien Legal Co.,Ltd

☎ 0906904024 (Zalo, Facebook, Viber, Skype, Wechat...)

📧 tuvanphapluatthuanthien@gmail.com

🌏 www.facebook.com/congtythuanthien